Diễn đàn game đua xe online

Unfortunately no one can be told what FluxBB is - you have to see it for yourself.

You are not logged in.

#1 2020-09-06 06:38:10

pafqzyvtwjsd
Member
From: Switzerland, Sarnen
Registered: 2020-08-20

Vickk koangĐẠI BÀNG Muốn đeo khi cần ggm

Xe máy   →74    Anh em có hay mang tai nghe lúc chạy xe máy không.
su béo béo Bình luận: 1.644     Nhận thông báo     Vấn đề mang tai nghe khi chạy xe máy đã không còn gì xa lạ với anh em.
Tuy nhiên thì mình lại nghe chia sẻ nhiều vấn đề từ đó, người thì tán thành, người nói không nên.
Cá nhân mình thì thấy cũng không ảnh hưởng gì nhiều, vì mình cũng không thường xuyên nghe nhạc, dù có nghe cũng không có chill tới mức phải quên việc mình đang chạy xe.
Ngoài ra mình còn có thể coi gương chiếu hậu để xem xét tình hình phía sau và cũng có thể nhìn qua bên hông được, nghe bóp còi khó chịu lắm.
Anh em thấy khi chạy xe máy mang tai nghe có ổn hay không.
22 thích    Báo xấu   namtax , Mr Tuấn Vũ , bachomottinhyeu , Maxken86 , supersold  và 17 người khác thích nội dung này      hỏi tinh tếan toàn giao thôngmang tai nghe khi chạy xe máy       1644 Bình luận  →74        Lê Phú KhươngVIP  Mang tai nghe đi vẫn tiện lợi hơn nhiều thứ        Xem thêm 29 trả lời cũ hơn.

Siêu nhân gầyCAO CẤP            Drac1003 đã nói:       ↑           chả khác nhau mấy

xe hơi đóng kín cửa kính.
rồi bật loa to.
thì chả gì việc đeo tai nghe in ear cả.
cũng đều là âm lượng to và không gian truyền âm đến tai kín cả.
@Drac1003  Thử đi rồi sẻ biết.
Lý thuyết nó khác xa thực tế bạn ak.
Vấn đề là tôi nói là sự tập trung nếu rảnh thì cứ thử xem.
Lực TrịnhĐẠI BÀNG            Hạt mè bé xíu đã nói:       ↑           Có nhiều người ko đeo tai nghe chạy vẫn ẩu, và nếu về vấn đề tai nghe thì xe hơi nên cấm trang bị loa, phải hạ cửa kính xuống khi tham gia giao thông.
Cấm đeo tai nghe xe máy tại sao ko cấm loa xe hơi.
Vì xe hơi an toàn hơn cho tính mạng nếu có đâm đụng xe.
So vậy mà cũng so.
Đeo tai nghe hoàn toàn khác với việc nghe bằng loa ngoài nhé.
Còn không biết khác cái gì thì thôi thua             Hạt mè bé xíuĐẠI BÀNG            Lực Trịnh đã nói:       ↑           So vậy mà cũng so.
Đeo tai nghe hoàn toàn khác với việc nghe bằng loa ngoài nhé.
Còn không biết khác cái gì thì thôi thua       @Lực Trịnh  Nói vậy mà cũng nói.
Đeo tai nghe xe máy và nghe loa ô tô đóng kín cửa là đều gây phân tâm nhé.
Còn không biết giống cái gì nữa thì thua.
A.
Q chính truyện                 Đức Minh AkiraĐẠI BÀNG  Mình cũng mang vì mình không thấy phiền, mình để ý gương chiếu hậu là thấy ổn    phanlh , hoanlkpr , minhut2222 , Vi_Thang     Xem thêm 8 trả lời cũ hơn.
redosoloĐẠI BÀNG            ngoinhala đã nói:       ↑           Mình thấy đứa nào mà chạy xe đeo tai phone là mình chửi cho sướng mồm vì chửi họ có nghe đâu.
@ngoinhala  Chửi mà ng ta ko biết mình chửi ng ta thì chửi làm gì.
Mình chửi mình nghe à smile)             ngoinhalaCAO CẤP            redosolo đã nói:       ↑           Chửi mà ng ta ko biết mình chửi ng ta thì chửi làm gì.
Mình chửi mình nghe à smile)       @redosolo  Sướng miệng mình là được, quan tâm gì người ta.
Giống kiểu bị tress tự nhiên muốn kiếm đứa để chửi cho xã tress thì gặp mấy ông này chửi cho đã, họ có nghe đâu             hugo1m8CAO CẤP            ngoinhala đã nói:       ↑           Sướng miệng mình là được, quan tâm gì người ta.
Giống kiểu bị tress tự nhiên muốn kiếm đứa để chửi cho xã tress thì gặp mấy ông này chửi cho đã, họ có nghe đâu       @ngoinhala  Chửi 1 mình, chửi bất chấp như vậy thì người khác nhìn bạn chứ ko nhìn người bị chửi đâu.
khatvong041110ĐẠI BÀNG            Đức Minh Akira đã nói:       ↑           Mình cũng mang vì mình không thấy phiền, mình để ý gương chiếu hậu là thấy ổn       @Đức Minh Akira  Vấn đề khi tham gia giao thông là an toàn , mà trước tiên an toàn bản thân rồi tối an toàn người khác tùy quí vị lựa.
ducdl2TÍCH CỰC  Chạy xe máy đeo tai nghe là phạm luật nhé bạn: Điều 30 Luật Giao thông đường bộ 2008 quy định người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy không được thực hiện hành vi: “Sử dụng ô, điện thoại di động, thiết bị âm thanh, trừ thiết bị trợ thính”.
Theo đó, việc sử dụng tai nghe khi điều khiển xe gắn máy là một hành vi vi phạm quy tắc giao thông đường bộ và sẽ bị xử phạt theo quy định của Nghị định 171/2013/NĐ-CP.
nguyenmanh287 , cuong_pham 208 , thientuegamer  và 61 người khác thích nội dung này     Xem thêm 37 trả lời cũ hơn.
NguyễnTùng.7160ĐẠI BÀNG            RyanTMai đã nói:       ↑           thằng em họ mình tuần trước đi xe máy mới bị phạt 1 triệu, Total: ko bật xi nhan + Bảo hiểm hết hạn + đeo tai nghe khi đang chạy xe       @RyanTMai  có mùi xạo xạo ????) đèn 350 bh 100 tai nghe 80 cùng lắm là 600k             AZwarriorVIP            tuan 95 đã nói:       ↑           thì e nói rồi, công ty mà cấm đeo tai nghe, e chấp nhận làm ở công ty đó thì e sẽ không đeo, còn không chấp nhận thì không làm hoặc nghỉ việc, đơn giản mà.
Còn việc đeo tai nghe lúc tham gia giao thông là sẽ tiếp tục, bị phạt cũng chấp nhận luôn, tất nhiên là sẽ chọn loại tai nghe không phải chống ồn, cũng không mở âm lượng quá cao.
Còn về vấn đề cảm thấy an toàn hay không thì tự cá nhân e cảm nhận được.
@tuan 95  Vấn đề là lúc bị tai nạn thì bạn chết ko ai tiếc nhg lại liên lụy người khác ok.
Con người hơn con vật ở cái ý thức, hiểu ko.
anhtuannd , Cactus           Minh TNKTÍCH CỰC            tuan 95 đã nói:       ↑           thì đeo tai nghe xe máy cũng thế để ơ mức âm lượng nhỏ, không dùng tai nghe chống ồn, bảo là đeo tai nghe mất tấp trung là ko hoàn toàn đúng, mình làm việc nhưng đeo tai nghe nghe nhạc tập trung hơn.
@tuan 95  Vẫn tập trung được smile)) Lúc nào may mắn bốc được xổ số thì sẽ như này: Bài hát vào đoạn cao trào,phiêu theo nhạc, xe bên cạnh nó tạt đầu, bạn tuan 95 lăn mấy vòng dưới đất, mồm lẩm bẩm: "hết tháng cô hồn vẫn còn đen, đúng là năm tuổi."    darklight_vtp , anhnho0109           A.

Q chính truyệnĐẠI BÀNG            nuhuta đã nói:       ↑           Không phải ác ý

chứ để CA phạt Mod lỗi này thì lúc đó mới xóa bài đăng vớ vẩn này.
Nhiều ông đi oto đóng cửa mở nhạc ầm ầm, khi qua đường ray không có rào chắn, tự nhiên bị tàu đâm thì bảo là xui, ảnh hưởng đến bao sinh mạng.
@nuhuta  tai nạn thì bảo tại số, tại đen, tại vong, tại cô hồn, tại chính quyền.
Darklight_vtp , .

Anhtuannd                 meodihia_coolCAO CẤP  Không

Một phần vì mình hay đội mbh fullface hoặc 3/4, đi xe máy cực ít khi đội nửa đầu nên đeo tai nghe rất vướng và khó chịu.
Điều nữa là đeo tai nghe sao nghe còi xe khác, chưa kể nó vi phạm luật GT nữa mà :v    anhtuannd , phulongdietbao , Sommeil , hoangtusunny , LeonTr     Xem thêm 5 trả lời cũ hơn.

VIP            songoku_1206 đã nói:       ↑           Mình thì đeo airpod nên gọn gàng

có cuộc gọi là bắt ngay.
Riêng đeo airpod thì mở nhạc 60-70% vol vẫn nghe tiếng bên ngoài bình thường ????       @songoku_1206  Đúng ý A rồi đấy                            | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |              CAO CẤP            DanteXXX2898 đã nói:       ↑           em giống bác, đi vẫn đeo airpod vì bật nhạc to lắm cũng vẫn nghe được tiếng còi như bình thường riêng tối thì em k đeo cho đảm bảo       @DanteXXX2898  Vẫn nghe tiếng còi bình thường nhưng nhiều tâm thanh khác ko nghe đc.
Tham gia giao thông phải quan sát và nghe mọi thứ, hạn chế còi.
Mình vượt ai đeo tai nghe mới bấm còi, cảm thấy những tình huống vậy ko an toàn và bị phiền.
Ai cũng đeo thì phố đông còi inh ỏi.
anhtuannd , tonhan97 , Vickk , A.
Q chính truyện           Cô Hàng XómĐẠI BÀNG            meodihia_cool đã nói:       ↑           Không.
Một phần vì mình hay đội mbh fullface hoặc 3/4, đi xe máy cực ít khi đội nửa đầu nên đeo tai nghe rất vướng và khó chịu.
Điều nữa là đeo tai nghe sao nghe còi xe khác, chưa kể nó vi phạm luật GT nữa mà :v       @meodihia_cool  Hi, mềnh cũng ko có đeo tai nghe khi đi đường, hồi xưa bạn của t bạn chạy xe đeo tai nghe khi xuống dốc cầu có chiếc xe tải phía sau, và bạn biết chuyện gì xảy ra rồi             ChipHeroTÍCH CỰC            meodihia_cool đã nói:       ↑           Không.
Điều nữa là đeo tai nghe sao nghe còi xe khác, chưa kể nó vi phạm luật GT nữa mà :v       @meodihia_cool  kiểu người ta mua e pót mà ko đeo thì ai biết đc mình xài e pót smile)))) nhìn những cmt trên là hiểu    A.
Q chính truyện , meodihia_cool , Vickk                 koangĐẠI BÀNG  Muốn đeo khi cần ggm.
Nhưng kg dám đeo.
Sợ chú phạt.
anhtuannd , tieutu911 , leewanhee , daonx288        tieutu911TÍCH CỰC            koang đã nói:       ↑           Muốn đeo khi cần ggm.
Nhưng kg dám đeo.
Sợ chú phạt.
@koang  Đáng lẽ cấm moto đeo tai nghe thì phải cấm oto cách âm và mở nhạc.
Vì oto cách âm tốt hoặc mở nhạc cũng chả nghe tiếng còi và mất tập trung hơn xe máy ( ngồi máy lạnh đâu dãi nắng dầm mưa như moto )    koang , lykimthanh68 , A.
Q chính truyện           koangĐẠI BÀNG            tieutu911 đã nói:       ↑           Đáng lẽ cấm moto đeo tai nghe thì phải cấm oto cách âm và mở nhạc.
Vì oto cách âm tốt hoặc mở nhạc cũng chả nghe tiếng còi và mất tập trung hơn xe máy ( ngồi máy lạnh đâu dãi nắng dầm mưa như moto )       @tieutu911  Mình nghĩ ngồi trong oto mà mở nhạc cg giống đội nón ff nghe tai nghe thôi ha.
Nhưng oto mở nhạc kg sao.
Nghe dienthoai mở loa ngoài kg sao nhưng cầm trên tay là phạt, đeo tai nghe cg phạt.
tieutu911                     HuyphamasamaTÍCH CỰC  Cũng muốn nghe mà sợ bị công an ngoắt dô    leewanhee       VIP            Huyphamasama đã nói:       ↑           Cũng muốn nghe mà sợ bị công an ngoắt dô       @Huyphamasama  Tai dây dễ bị lộ hơn tai bluetooth và cũng vướng víu hơn, cảm giác dễ bị tuột khi có động tác đưa qua lại                            | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |               dntphucTÍCH CỰC            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Tai dây dễ bị lộ hơn tai bluetooth và cũng vướng víu hơn, cảm giác dễ bị tuột khi có động tác đưa qua lại     View attachment 4299577        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         Bạn thích vi phạm thì thôi, sao lại chỉ người khác làm sai giống bản thân nhỉ.

Tan2cangĐẠI BÀNG  Mình vẫn hay mang tai nghe khi đi ngoài đường

vừa chạy vừa nghe nhạc thư giãn       Xem thêm 4 trả lời cũ hơn.

CAO CẤP            zer0_7 đã nói:       ↑           Mình nghĩ

nghe nhạc là 1 dạng tiếp thu thụ động, nghĩa là tiếng nhạc vang lên bạn ko cần thiết phải tập trung 100% tâm trí vào nghe nó, mà bạn hoàn toàn vừa nghĩ, vừa làm việc khác mà vẫn có thể nghe nhạc được, những lúc bạn làm việc khác, tâm trí bạn sẽ lờ tiếng nhạc đi và khi ấy bạn như chẳng nghe thấy gì cả, nó giống như nhạc background trong phim vậy, lúc thì bạn để ý tới nó, lúc thì ko 1 chút để ý vì đoạn phim quá hay, đó là lí do nhiều người vừa làm việc và vừa nghe nhạc lại khiến cho năng suất lao động cao hơn hẳn.
Khác hẳn với việc vừa lái xe vừa nói chuyện đt (kể cả đi bộ luôn), vì khi đó đầu óc bạn tập trung hoàn toàn vào việc đàm thoại và câu chuyện bạn đang trao đổi, nhất là những cuộc gọi mang tính chất quan trọng, bạn phải lắng nghe xem người bên kia nói gì, xử lý thông tin đó, và trả lời lại 1 cách có tính toán, có chủ đích.
Việc này khiến tâm trí bạn chẳng thể làm được việc gì khác nữa.
Khi đó vừa lái xe vừa nói chuyện đt mới nguy hiểm vì khi ấy là autopilot cmnr :v         Tất nhiên là ko 100% tâm trí, nhưng nhiều khi 100% tâm trí còn không xử lý kịp.

Còn nói khi tâm trí đã lờ đi tiếng nhạc thì còn gì là thư giãn nữa

bkb_ct          CAO CẤP            flower_cutter đã nói:       ↑           Tất nhiên là ko 100% tâm trí, nhưng nhiều khi 100% tâm trí còn không xử lý kịp.
Còn nói khi tâm trí đã lờ đi tiếng nhạc thì còn gì là thư giãn nữa.
Nó như là nền nhạc background trong phim hay trong quán cà phê thôi.
Nó cứ chạy và chèn vào những khoảng trống lúc tâm trí bạn ko nghĩ gì cả, lúc bạn làm việc khác, tự động tâm trí bạn sẽ lờ nó đi.
Và lúc tâm trí ko để ý việc gì, tự nhiên có tiếng nhạc chèn vào lúc đầu óc trống rỗng ấy cũng là 1 cách để mà thư giãn rồi.
Đó là lí do vì sao mà quán cà phê lúc nào cũng phải bật nhạc du dương.
tonhan97           anhnho0109ĐẠI BÀNG            toivaem986 đã nói:       ↑           Oto vẫn mở nghe đc mà các bác nhỉ[email protected]@       @toivaem986  CA nó ko biết thôi, nó biết nó lại phạt sml ra ở đó mà đc    toivaem986           toivaem986TÍCH CỰC            anhnho0109 đã nói:       ↑           CA nó ko biết thôi, nó biết nó lại phạt sml ra ở đó mà đc       @anhnho0109  Thế loa trang bị trên xe chỉ để nghe lúc dừng ah bác                   daonx288TÍCH CỰC  Mang tai nghe mình cũng tán thành, nhưng không đồng ý việc lo chill theo nhạc quên luôn mình đang chạy xe         CAO CẤP            daonx288 đã nói:       ↑           Mang tai nghe mình cũng tán thành, nhưng không đồng ý việc lo chill theo nhạc quên luôn mình đang chạy xe       @daonx288  luật đã cấm rồi, không có chuyện nên hay không nên nhé.
anhtuannd           daonx288TÍCH CỰC            ufdb đã nói:       ↑           luật đã cấm rồi, không có chuyện nên hay không nên nhé.
Luật buồn cười vl ý.
Đi ô tô kín mít bật nhạc ầm ĩ chả luật nào cấm.
Đeo tai nghe nghe nhạc nhẹ nhìn thấy phát ới vào đòi tiền.
Đúng là luật dành cho người giàu :v            CAO CẤP            daonx288 đã nói:       ↑           Luật buồn cười vl ý.
Đi ô tô kín mít bật nhạc ầm ĩ chả luật nào cấm.
Đeo tai nghe nghe nhạc nhẹ nhìn thấy phát ới vào đòi tiền.
Đúng là luật dành cho người giàu :v       @daonx288  Cấm cả oto nhé             daonx288TÍCH CỰC            ufdb đã nói:       ↑           Cấm cả oto nhé         Ô tô thì ko đeo tai nghe rồi, mà mở loa ầm ĩ luôn ý ????))                   bettyboyĐẠI BÀNG  Toàn lo nghe nhạc rồi phân tâm gây phiền hà cho người đi xung quanh         VIP            bettyboy đã nói:       ↑           Toàn lo nghe nhạc rồi phân tâm gây phiền hà cho người đi xung quanh       @bettyboy  Nhầm nhé, đeo tai nghe ko vì thế mà bị phân tâm đâu, trừ khi để Volume kịch kim hoặc gần mức maximum mới hãi, còn nếu nghe ở mức âm thanh vừa phải thì chả ảnh hưởng chi đến việc lái xe.
Sợ nhất là mấy cậu chàng vừa lái xe vừa cầm máy nhắn tin thôi                            | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |               nịnastormCAO CẤP            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Nhầm nhé, đeo tai nghe ko vì thế mà bị phân tâm đâu, trừ khi để Volume kịch kim hoặc gần mức maximum mới hãi, còn nếu nghe ở mức âm thanh vừa phải thì chả ảnh hưởng chi đến việc lái xe.
Sợ nhất là mấy cậu chàng vừa lái xe vừa cầm máy nhắn tin thôi     View attachment 4299582        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         Tôi còn nhìn thấy 1 thằng vừa chạy xe vừa.
quay tay cơ            VIP            nịnastorm đã nói:       ↑           Tôi còn nhìn thấy 1 thằng vừa chạy xe vừa.
quay tay cơ       @nịnastorm                                         hungcuonga7ĐẠI BÀNG  Chán mấy ông vừa chạy xe vừa mang tai nghe, bóp còi inh ỏi cũng chả nghe được gì    anhtuannd , kurof4     Xem thêm 3 trả lời cũ hơn.
VIP            A.
Q chính truyện đã nói:       ↑           thôi, ông đừng có ngụy biện cho cái sai của mình nữa.
Nó đi xe, nó ko bấm còi, nó thả côn.
thì ông có nghe vào mõm.
Nghe nhạc mà lẫn cả tiếng ồn xe cộ thì nghe làm quái gì.
@A.
Q chính truyện  Thế gương để làm cảnh à.
Hay quen đi xe ko cần gương.
Việc trang bị gương còn cần thiết gập bội lần cái việc đeo tai nghe, chưa kể nghe nhạc còn có loại bật hết cỡ với bật ở mức vừa fải                            | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |               A.
Q chính truyệnĐẠI BÀNG            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Thế gương để làm cảnh à.
Việc trang bị gương còn cần thiết gập bội lần cái việc đeo tai nghe, chưa kể nghe nhạc còn có loại bật hết cỡ với bật ở mức vừa fải     View attachment 4299644        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         xe của tôi lúc nào cũng đủ 2 gương 2 bên, xi nhan, đèn pha đầy đủ nhé.
Đi đường ko có gương chiếu hậu để nó húc đít cho thì biết bắt đền ai.
Đừng có nghĩ ai cũng thiếu ý thức    anhtuannd , tonhan97          CAO CẤP            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Thế gương để làm cảnh à.
Việc trang bị gương còn cần thiết gập bội lần cái việc đeo tai nghe, chưa kể nghe nhạc còn có loại bật hết cỡ với bật ở mức vừa fải     View attachment 4299644        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         luật đã cấm rồi, khỏi thắc mắc chi nhé bác.
anhtuannd           anhnho0109ĐẠI BÀNG            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Thế gương để làm cảnh à.
Việc trang bị gương còn cần thiết gập bội lần cái việc đeo tai nghe, chưa kể nghe nhạc còn có loại bật hết cỡ với bật ở mức vừa fải     View attachment 4299644        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         có gắn cái gương chiếu hậu xe tải vào củng ko thấy hết đc phía sau, mà ai nhìn gương chiếu hậu 24/7 đâu.
nhìn zậy đâm cột điện thì sao.
anhtuannd                VIP  Không nên, để nghe ngóng xung quanh  Mà hình như có luật không cho vụ này thì phải, anh em nào biết không.
anhnho0109 , spetsnaz GRU , HDai9X , Cô Hàng Xóm , anhtuannd     Xem thêm 4 trả lời cũ hơn.
FbiprohjVIP            Thiệu Quang đã nói:       ↑           cũng giống luật đèn đỏ rẻ phải đấy bạn, luật cấm nhưng vẫn làm       @Thiệu Quang  cái đó là do nhiều nơi có biển cho phép rẽ, nên ngta cứ nghĩ nó đc phép nhưng chẳng phải vậy.
Luật đã cấm vậy mà vẫn lên lập topic hỏi  trơ trẻn     anhtuannd , Thiệu Quang           hung_nguyenbmwĐẠI BÀNG            Duy Luân đã nói:       ↑           Không nên, để nghe ngóng xung quanh  Mà hình như có luật không cho vụ này thì phải, anh em nào biết không.
đeo tai nghe là vi phạm luật GTĐB      anhtuannd , Duy Luân           spetsnaz GRUTÍCH CỰC            Duy Luân đã nói:       ↑           Không nên, để nghe ngóng xung quanh  Mà hình như có luật không cho vụ này thì phải, anh em nào biết không.
Đọc comment là biết văn hóa thế nào.
3 ông mod comment trong bài này có mỗi ông  là có ý thức ăn toàn cho mình và xã hội (sau đó mới tới chấp hành luật để không bị phạt).

Còn 2 ông mod Su béo béo với Lê Phú Khương hết nói luôn

đã biết phạm luật rồi còn cố chấp, lại còn comment như tuyên truyền cho anh em phạm luật cùng.
anhtuannd , robberviet          CAO CẤP            Nguyễn suboy đã nói:       ↑           Đọc comment thứ 3 kìa Luân, luật này đã ra lâu rồi.
Không hiểu sao Mod lại hỏi vấn đề này.
@Nguyễn suboy  đúng rồi, thiết nghĩ bài này không nên đưa lên trang chủ, ảnh hưởng uy tín của Tinh Tế.
anhtuannd                 Thìn đẹpĐẠI BÀNG  Toàn lo nghe nhạc rồi phân tâm gây phiền hà cho người đi xung quanh    kurof4              tientuan1606ĐẠI BÀNG  Toàn lo nghe nhạc rồi phân tâm gây phiền hà cho người đi xung quanh    kurof4              namlun_9a2ĐẠI BÀNG  Mang tai nghe kiểu này chắc còi container bóp mới nghe được.
VIP            namlun_9a2 đã nói:       ↑           Mang tai nghe kiểu này chắc còi container bóp mới nghe được.
@namlun_9a2  Bạn nghĩ ai đeo tai nghe cũng nặng tai đến mức thế ư.
Ko nhẽ ai đi xe máy cũng bật âm thanh to hết cỡ ngoài đường đến mức cont bấm còi ko nghe thấy.
Nực cười                            | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |      Ngô Hiếu Tin           A.
Q chính truyệnĐẠI BÀNG            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Bạn nghĩ ai đeo tai nghe cũng nặng tai đến mức thế ư.
Ko nhẽ ai đi xe máy cũng bật âm thanh to hết cỡ ngoài đường đến mức cont bấm còi ko nghe thấy.
Nực cười     View attachment 4299587        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         bạn  nghĩ là ai đi xe máy cũng phải bấm còi để mấy thằng đeo tai nghe nghe thấy à.
Nực cười    anhtuannd.

Bkb_ct                 the_nhokkonĐẠI BÀNG  Vừa chạy xe vừa nghe nhạc thì còn gì bằng

tăng sức mạnh khi kết hợp     ngocbankt        ngocbanktTÍCH CỰC            the_nhokkon đã nói:       ↑           Vừa chạy xe vừa nghe nhạc thì còn gì bằng, tăng sức mạnh khi kết hợp        @the_nhokkon  like cho câu "tăng sức mạnh khi kết hợp".

The_nhokkonĐẠI BÀNG  Về cơ bản thì mang tai nghe là sai luật rồi

Nhưng mình thỉnh thoảng vẫn mang ???? chỉ đeo 1 tai thôi, k phải để nghe nhạc mà để nghe cuộc gọi nếu có.
Đang xài mũ 3/4 lúc có cuộc gọi phải tháo mũ ra để nghe, chưa kể bỏ trong túi quần hay túi đeo chéo k biết có cuộc gọi nữa, nên đeo tai nghe nếu có cuộc gọi biết liền và nghe luôn, vừa đỡ nguy hiểm hơn việc vừa đi vừa cầm dt nghe.

Vừa đỡ bị giật dt ) Còn ae nào xài để nghe nhạc thì cũng nên đeo 1 bên thôi

đeo 2 bên nguy hiểm lắm    , Cận Ngôn , dota06 , edios     Xem thêm 16 trả lời cũ hơn.

CAO CẤP            the_nhokkon đã nói:       ↑           ông kia gắt quá nên thôi bỏ đi

k nên tranh luận thêm nữa.
Nói theo kiểu của ổng thì k nên có cái topic này rồi.
ổng perfect quá mà       @the_nhokkon  Chẳng ai hoàn hảo cả.
Tui cũng vậy.
Nhưng ít ra tham gia giao thông thì cũng nên nắm luật một chút, giống như đi học phải biết nội quy trong trường, đi làm phải biết nội quy nơi làm việc.
Còn biết sai mà vẫn cố làm thì chịu.
anhtuannd          CAO CẤP            anhnho0109 đã nói:       ↑           chả ai nói là đeo tai nghe là không vi phậm luật cả.
còn ông nói là do cách sắp xếp công việc thì t không nói gì thêm, t chỉ nói ai ở trong hoàn cảnh đó mới hiểu, còn người ngoài nhìn vào thì sẻ ko thấy đc vấn đề       @anhnho0109  Sao bạn không dừng xe để nghe điện thoại.
Nếu sắp xếp công việc tốt bạn sẽ hạn chế được thấp nhất số lần phải nghe điện thoại giữa đường như vậy.
Vì sao luật phải cấm như vậy.
Vì làm vậy sẽ gây nguy hiểm cho bản thân bạn và cho người khác.
Bạn có thể không tuân theo luật nhưng cũng nên tôn trọng sự an toàn cho bản thân và những người xung quanh.
anhtuannd           anhnho0109ĐẠI BÀNG            ufdb đã nói:       ↑           Sao bạn không dừng xe để nghe điện thoại.
Nếu sắp xếp công việc tốt bạn sẽ hạn chế được thấp nhất số lần phải nghe điện thoại giữa đường như vậy.
Vì sao luật phải cấm như vậy.
Vì làm vậy sẽ gây nguy hiểm cho bản thân bạn và cho người khác.
Bạn có thể không tuân theo luật nhưng cũng nên tôn trọng sự an toàn cho bản thân và những người xung quanh.
nói thật thì bác ko hiểu, nên có nói gì thì bác củng sẻ ko hiểu, nên thôi ko nói nữa             meomeoproTrứng            the_nhokkon đã nói:       ↑           Về cơ bản thì mang tai nghe là sai luật rồi.
Nhưng mình thỉnh thoảng vẫn mang ???? chỉ đeo 1 tai thôi, k phải để nghe nhạc mà để nghe cuộc gọi nếu có.
Đang xài mũ 3/4 lúc có cuộc gọi phải tháo mũ ra để nghe, chưa kể bỏ trong túi quần hay túi đeo chéo k biết có cuộc gọi nữa, nên đeo tai nghe nếu có cuộc gọi biết liền và nghe luôn, vừa đỡ nguy hiểm hơn việc vừa đi vừa cầm dt nghe, vừa đỡ bị giật dt ) Còn ae nào xài để nghe nhạc thì cũng nên đeo 1 bên thôi, đeo 2 bên nguy hiểm lắm       @the_nhokkon  Em cũng đeo tai nghe khi đi, nhưng chỉ đeo 1 bên.
Thấy vẫn nghe thấy xung quanh bình thường chứ có phải không nghe thấy gì đâu.
Các bác chưa đeo thử thì nghĩ nó cách âm kinh lắm nhưng nó chỉ cách âm khi đeo cả 2 bên thôi                   nguyenphatdatTÍCH CỰC  Mang tai nghe mà chống ồn tốt nữa thì coi như xong, khỏi nghe gì xung quanh luôn.
Xem thêm 13 trả lời cũ hơn.
hanguyen1609ĐẠI BÀNG            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Hoặc cũng có thể là ko thèm trang bị gương luôn ấy     View attachment 4299593        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         lái xe lúc dek nào cũng nhòm gương còn dễ tai nạn hơn,còn chưa kể liếc gương nhiều quá mắt bị tật luôn k chừng smile)    anhtuannd           hanguyen1609ĐẠI BÀNG            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Muốn biết phía sau có ô tô, xe máy thì xài gương, liên quan gì đến việc đeo tai nghe     View attachment 4299592       | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         Gặp tình huống bất ngờ k la lên,bóp còi hay là ông nhá đèn để cho thằng đi trước biết nguy hiểm vậy smile)             Truong.ldTÍCH CỰC            nguyenphatdat đã nói:       ↑           Mang tai nghe mà chống ồn tốt nữa thì coi như xong, khỏi nghe gì xung quanh luôn.
@nguyenphatdat  Mở nhạc nhỏ để chú ý lái xe chứ mở max thì hại tai.
Quang Minh jr           Thai_NewbieĐẠI BÀNG            crazysexycool1981 đã nói:       ↑           Hoặc cũng có thể là ko thèm trang bị gương luôn ấy     View attachment 4299593        | Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |         Thánh cmnr.
Đi xe máy đeo phone mở nhạc.
ghê quá smile)    Minigun                  →74               Cá nhân    Hi bạn.
+ 126      + 109      + 90  lamtien338  8.510  bài đăng   + 70  ragefighter  22.834  bài đăng   + 68  Lê văn zyx.

Board footer